JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA QBRELA

WIZARA YA VIWANDA NA BIASHARA BUSINESS REGISTRATIONS AND LICENSING AGENCY

WAKALA WA USAJILI WA BIASHARA NA LESENI

TAARIFA KWA UMMA
MATUMIZI YA MFUMO ULIOBORESHWA WA UTOAJI HUDUMA
Dar es Salaam — 08 Aprili, 2026

Wakala wa Usajili wa Biashara na Leseni (BRELA) katika kufanya maboresho na
kuongeza ufanisi wa utoaji huduma, inapenda kuwataarifu wadau wote na umma kwa
ujumla kuhusu kuanza kutumika kwa mfumo ulioboreshwa wa utoaji huduma
unaofahamika kama BRELA Online Services (BOS) kuanzia tarehe 08 Aprili, 2026.

Mfumo wa BOS umeanza kutoa huduma ya usajili wa maombi mapya ya majina ya
biashara na leseni za viwanda. Hivyo, wadau wanaokusudia kuwasilisha maombi mapya
ya huduma tajwa kuanzia sasa wanapaswa kutumia kiunganishi https://bos.brela.qo.iz.

Kwa mteja mwenye maombi yanayoendelea, atakamilisha maombi yake kwenye mfumo
wa zamani wa ORS wenye kiunganishi https://ors.brela.go.tz.

Aidha, kwa mteja mwenye akaunti ya ORS, ili kuingia kwenye akaunti ya BOS atapaswa
kutumia njia mojawapo kati ya hizi; mosi, atapaswa kuingiza anuani ya baruapepe
aliyotumia kufungulia akaunti katika mfumo wa awali na kubonyeza kitufe cha ‘forget
password,” kisha atapokea baruapepe itakayomwezesha kuingia kwenye mfumo wa
BOS. Pili, anaweza kutengeneza account mpya kupitia kitufe cha “create new account”
ambapo atapokea baruapepe itakayomwezesha kuingia kwenye mfumo wa BOS.

Huduma zilizobaki; usajili wa kampuni, hataza, alama za huduma na biashara, pamoja
na maombi yanayoendelea zitaendelea kutolewa kupitia mfumo wa ORS.

Kwa usaidizi wa haraka, tafadhali wasiliana nasi kupitia namba ya simu +255 (0) 22
2212800 au andika kupitia baruapepe support.bos@brela.go.tz

Imetolewa na;
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